• Latest
  • Trending
  • All
  • News
  • Politics
‘Ƴan Najeriya ne za su zaɓi wanda zai yi takara a ADC’

‘Ƴan Najeriya ne za su zaɓi wanda zai yi takara a ADC’

July 5, 2025
Tinubu Ya Sanya Hannu Kan Sabuwar Dokar Zaɓen Najeriya Ta 2026

Tinubu Ya Sanya Hannu Kan Sabuwar Dokar Zaɓen Najeriya Ta 2026

February 23, 2026
PDP ta Dora Laifi kan Dokar Zaɓe ta 2026 kan Ƙarancin Masu Kaɗa Kuri’a a Zaɓen FCT

PDP ta Dora Laifi kan Dokar Zaɓe ta 2026 kan Ƙarancin Masu Kaɗa Kuri’a a Zaɓen FCT

February 22, 2026
Complete Ramadan Tafseer 1447/2026 Sheikh Malam Ahmad Tijjani Yusuf Guruntum

Complete Ramadan Tafseer 1447/2026 Sheikh Malam Ahmad Tijjani Yusuf Guruntum

February 21, 2026
Complete Ramadan Tafseer 1447/2026 Malam Ahmad Tijjani Yusuf Guruntum (Yamma)

Complete Ramadan Tafseer 1447/2026 Malam Ahmad Tijjani Yusuf Guruntum (Yamma)

February 21, 2026
Complete Ramadan Tafseer 1447/2026 Prof. Isah Ali Ibrahim Pantami

Complete Ramadan Tafseer 1447/2026 Prof. Isah Ali Ibrahim Pantami

February 19, 2026
AFCON 2025: Vladimir Petkovic Admits Nigeria Deserved 2-0 Quarter-Final Win Over Algeria

AFCON 2025: Vladimir Petkovic Admits Nigeria Deserved 2-0 Quarter-Final Win Over Algeria

January 11, 2026
Businesses Exploit New Tax Laws to Raise Prices Nationwide, Nigerians Lament

Businesses Exploit New Tax Laws to Raise Prices Nationwide, Nigerians Lament

January 10, 2026
Brahim Diaz Shines as Morocco Beat Cameroon to Reach AFCON 2025 Semi-Finals

Brahim Diaz Shines as Morocco Beat Cameroon to Reach AFCON 2025 Semi-Finals

January 9, 2026
Donald Trump Warns of More US Military Strikes in Nigeria Over Attacks on Christians

Donald Trump Warns of More US Military Strikes in Nigeria Over Attacks on Christians

January 9, 2026
AFCON 2025:Nigeria vs Algeria Super Eagles Face Desert Foxes in  Quarter-Final

AFCON 2025:Nigeria vs Algeria Super Eagles Face Desert Foxes in Quarter-Final

January 9, 2026
Arsenal Held to 0-0 Draw by Liverpool as Title Push Stalls at Emirates

Arsenal Held to 0-0 Draw by Liverpool as Title Push Stalls at Emirates

January 9, 2026
Rivers APC Rejects Impeachment Move Against Governor Fubara, Warns Assembly

Rivers APC Rejects Impeachment Move Against Governor Fubara, Warns Assembly

January 8, 2026
  • Privacy Policy
  • Terms and Conditions
  • Disclaimer
  • About Us
  • Contact Us
Monday, March 2, 2026
  • Login
NgHausa
  • Home
    • Home – Layout 1
    • Home – Layout 2
    • Home – Layout 3
    • Home – Layout 4
    • Home – Layout 5
  • News
    Donald Trump Warns of More US Military Strikes in Nigeria Over Attacks on Christians

    Donald Trump Warns of More US Military Strikes in Nigeria Over Attacks on Christians

    Rivers APC Rejects Impeachment Move Against Governor Fubara, Warns Assembly

    Rivers APC Rejects Impeachment Move Against Governor Fubara, Warns Assembly

    Court Orders Interim Forfeiture of 57 Properties Linked to Ex-AGF Abubakar Malami

    Court Orders Interim Forfeiture of 57 Properties Linked to Ex-AGF Abubakar Malami

    Fresh Terror Attacks Hit Kwara, Katsina, Kaduna as Journalists, Others Abducted

    Fresh Terror Attacks Hit Kwara, Katsina, Kaduna as Journalists, Others Abducted

    AFCON 2025: Eric Chelle Hails Super Eagles’ 4-0 Win, Warns Against Complacencya

    AFCON 2025: Eric Chelle Hails Super Eagles’ 4-0 Win, Warns Against Complacencya

    Trending Tags

    • Donald Trump
    • Future of News
    • Climate Change
    • Market Stories
    • Election Results
    • Flat Earth
No Result
View All Result
NgHausa
No Result
View All Result
  • Siyasa
  • Nishadi
  • Wasanni
  • TAFSEER
Home Siyasa

‘Ƴan Najeriya ne za su zaɓi wanda zai yi takara a ADC’

by NgHausa
July 5, 2025
in Siyasa
0
‘Ƴan Najeriya ne za su zaɓi wanda zai yi takara a ADC’
493
SHARES
1.4k
VIEWS
Share on FacebookShare on Twitter

Sabuwar Haɗakar ‘Yan Siyasa ta ADC Ta Bude Kofa Ga Masu Son Tsayawa Takara a 2027

Sabuwar haɗakar ‘yan siyasa a ƙarƙashin jam’iyyar African Democratic Congress (ADC) ta ce ‘yan Najeriya ne za su yanke hukunci kan wanda ya dace ya tsaya takarar shugaban ƙasa a zaben 2027.

Ƴan Najeriya Za Su Zabi Shugaban da Suka Yarda da Shi

Ibrahim Hussain Abdulkarim, ɗaya daga cikin manyan jiga-jigan wannan sabuwar tafiya, kuma makusanci ga tsohon ɗan takarar shugaban ƙasa Peter Obi, ya bayyana cewa za a bai wa al’umma cikakken ‘yanci wajen zaɓar wanda suka ga ya cancanta.

“Za mu bai wa ‘yan Najeriya damar zaɓar wanda suke so – wanda ke da mafita ga matsalar tsaro, talauci, da ci gaban talakawa,” in ji Abdulkarim.

Kofa A Bude Ga Masu Sha’awar Takara

Abdulkarim ya ƙara da cewa sabuwar haɗakar jam’iyyar ADC za ta buɗe ƙofa ga duk wanda ke da muradin tsayawa takarar shugaban ƙasa, inda za su bayyana manufofinsu kai tsaye ga talakawa.

See also  APC Ta Karyata Jita-jitar Cewa Za a Sauya Mataimakin Shugaba Tinubu a 2027

Tsari da Raba Muƙamai Cikin Masalaha

Ya bayyana cewa za a raba manyan muƙamai na cikin jam’iyyar da adalci da masalaha, domin tabbatar da zaman lafiya da haɗin kai tsakanin masu ruwa da tsaki kafin zaɓen 2027.

Share this:

  • Share on Facebook (Opens in new window) Facebook
  • Share on X (Opens in new window) X
Share197Tweet123Share49
NgHausa

NgHausa

NgHausa

Copyright © 2017 JNews.

  • Privacy Policy
  • Terms and Conditions
  • Disclaimer
  • About Us
  • Contact Us

Follow Us

No Result
View All Result
  • Home
  • News
    • Politics

Copyright © 2017 JNews.

Welcome Back!

Login to your account below

Forgotten Password?

Retrieve your password

Please enter your username or email address to reset your password.

Log In
Enable Notifications OK No thanks