• Privacy Policy
  • Terms and Conditions
  • Disclaimer
  • About Us
  • Contact Us
NgHausa
  • Home
    • Home – Layout 1
    • Home – Layout 2
    • Home – Layout 3
    • Home – Layout 4
    • Home – Layout 5
  • News
    Donald Trump Warns of More US Military Strikes in Nigeria Over Attacks on Christians

    Donald Trump Warns of More US Military Strikes in Nigeria Over Attacks on Christians

    Rivers APC Rejects Impeachment Move Against Governor Fubara, Warns Assembly

    Rivers APC Rejects Impeachment Move Against Governor Fubara, Warns Assembly

    Court Orders Interim Forfeiture of 57 Properties Linked to Ex-AGF Abubakar Malami

    Court Orders Interim Forfeiture of 57 Properties Linked to Ex-AGF Abubakar Malami

    Fresh Terror Attacks Hit Kwara, Katsina, Kaduna as Journalists, Others Abducted

    Fresh Terror Attacks Hit Kwara, Katsina, Kaduna as Journalists, Others Abducted

    AFCON 2025: Eric Chelle Hails Super Eagles’ 4-0 Win, Warns Against Complacencya

    AFCON 2025: Eric Chelle Hails Super Eagles’ 4-0 Win, Warns Against Complacencya

    Trending Tags

    • Donald Trump
    • Future of News
    • Climate Change
    • Market Stories
    • Election Results
    • Flat Earth
No Result
View All Result
  • Home
    • Home – Layout 1
    • Home – Layout 2
    • Home – Layout 3
    • Home – Layout 4
    • Home – Layout 5
  • News
    Donald Trump Warns of More US Military Strikes in Nigeria Over Attacks on Christians

    Donald Trump Warns of More US Military Strikes in Nigeria Over Attacks on Christians

    Rivers APC Rejects Impeachment Move Against Governor Fubara, Warns Assembly

    Rivers APC Rejects Impeachment Move Against Governor Fubara, Warns Assembly

    Court Orders Interim Forfeiture of 57 Properties Linked to Ex-AGF Abubakar Malami

    Court Orders Interim Forfeiture of 57 Properties Linked to Ex-AGF Abubakar Malami

    Fresh Terror Attacks Hit Kwara, Katsina, Kaduna as Journalists, Others Abducted

    Fresh Terror Attacks Hit Kwara, Katsina, Kaduna as Journalists, Others Abducted

    AFCON 2025: Eric Chelle Hails Super Eagles’ 4-0 Win, Warns Against Complacencya

    AFCON 2025: Eric Chelle Hails Super Eagles’ 4-0 Win, Warns Against Complacencya

    Trending Tags

    • Donald Trump
    • Future of News
    • Climate Change
    • Market Stories
    • Election Results
    • Flat Earth
No Result
View All Result
NgHausa
No Result
View All Result
  • Siyasa
  • Nishadi
  • Wasanni
  • TAFSEER
Home Siyasa

ADC Ta Soki Shirin Ƙara Albashin ‘Yan Siyasa a Najeriya

NgHausa by NgHausa
August 21, 2025
in Siyasa
0
ADC Ta Soki Shirin Ƙara Albashin ‘Yan Siyasa a Najeriya

Jam'iyar ADC

491
SHARES
1.4k
VIEWS
Share on FacebookShare on Twitter

Sabuwar jam’iyyar haɗakar ‘yan adawa a Najeriya, ADC, ta bayyana ƙwarin damuwarta kan shirin ƙara albashin masu riƙe da mukaman siyasa a ƙasar.

Jam’iyyar ta bayyana wannan mataki da cewa “yin biris ne” ga al’ummar ƙasar, musamman a daidai lokacin da mutane ke fama da tsananin matsalolin rayuwa – daga hauhawar farashin kaya, tashin farashin mai, ƙarancin aiki, har zuwa ƙarancin mafi ƙarancin albashi.

Matsayin ADC

Ɗaya daga cikin masu magana da yawun jam’iyyar, Faisal Kabiru, ya shaida wa BBC cewa wannan mataki ya nuna rashin kula da halin da talakawan Najeriya ke ciki.

“A yau talaka ba ya iya sayen abinci ballantana magance wasu matsalolin rayuwa. Amma sai ga shi gwamnati na shirin ƙara wa ‘yan siyasa albashi, alhali suna da duk abin da suke buƙata daga alawus har zuwa biyan yawancin bukatunsu,” in ji shi.

Faisal ya ƙara da cewa:

  • ‘Yan siyasa suna da dukiya, suna samun damar zuwa ƙasashen waje don neman lafiya, yayin da talaka ba ya iya zuwa asibiti.
  • Yawancin jama’a ba sa iya samun abinci sau uku a rana.
  • Bai kamata gwamnati ta mayar da hankali kan jin daɗin ‘yan siyasa ba, a bar talaka cikin wahala.
See also  'Ƴan Najeriya ne za su zaɓi wanda zai yi takara a ADC'

Rashin Sauke Nauyi

Faisal Kabiru ya jaddada cewa bai dace ba a tattauna karin albashi ga ‘yan siyasa, saboda har yanzu ba su sauke nauyin da aka dora musu ba:

“Har yanzu akwai matsalolin tsaro da yunwa a ko’ina cikin ƙasa. Don haka akan me za a ƙara musu albashi? Sam, ba su cancanci wannan kari ba.”

Ya ce wannan batu ba wai kawai na adawa ne ba, illa kawai tsari ne mara dacewa wanda ke nuna son kai.

Bayanai Daga Hukumar RMAFC

Batun ya bulla ne bayan Hukumar Raba Arzikin Ƙasa ta Najeriya (RMAFC) ta sanar da cewa tana shirin sake duba yadda ake rarraba albashi da arzikin ƙasa tsakanin matakan gwamnati – wato tarayya, jihohi da ƙananan hukumomi.

See also  Kotun Tarayya Ta Bukaci A Dawo da Sanata Natasha Akpoti-Uduaghan a Majalisar Dattawa

A wani taron manema labarai da aka gudanar a Abuja, shugaban hukumar, Mohammed Shehu, ya ce albashin da masu riƙe da mukaman siyasa ke karɓa bai yi yawa ba idan aka kwatanta da matsin tattalin arzikin ƙasar.

Ya bayyana cewa a yanzu:

  • Shugaban ƙasa, Bola Tinubu, na karɓar Naira miliyan 1.5 a wata.
  • Ministoci kuma albashinsu bai kai Naira miliyan 1 a wata ba.

Share this:

  • Share on Facebook (Opens in new window) Facebook
  • Share on X (Opens in new window) X
  • Trending
  • Comments
  • Latest
Complete Ramadan Tafseer 1447/2026 Prof. Isah Ali Ibrahim Pantami

Complete Ramadan Tafseer 1447/2026 Prof. Isah Ali Ibrahim Pantami

February 19, 2026
Complete Ramadan Tafseer 1447/2026 Sheikh Malam Ahmad Tijjani Yusuf Guruntum

Complete Ramadan Tafseer 1447/2026 Sheikh Malam Ahmad Tijjani Yusuf Guruntum

February 21, 2026
AFCON 2025: Vladimir Petkovic Admits Nigeria Deserved 2-0 Quarter-Final Win Over Algeria

AFCON 2025: Vladimir Petkovic Admits Nigeria Deserved 2-0 Quarter-Final Win Over Algeria

January 11, 2026
Brief history of Fatima Hussaini Abbas “Maryam Labarina”

Brief history of Fatima Hussaini Abbas “Maryam Labarina”

6
COMPLETE RAMADAN TAFSEER 1446/2025 SHEIKH MALAM AHMAD TIJJANI YUSUF GURUNTUM

COMPLETE RAMADAN TAFSEER 1446/2025 SHEIKH MALAM AHMAD TIJJANI YUSUF GURUNTUM

2
COMPLETE RAMADAN TAFSEER 1446/2025 PROF. Isah Ali Ibrahim Pantami

COMPLETE RAMADAN TAFSEER 1446/2025 PROF. Isah Ali Ibrahim Pantami

1
PDP ta Dora Laifi kan Dokar Zaɓe ta 2026 kan Ƙarancin Masu Kaɗa Kuri’a a Zaɓen FCT

PDP ta Dora Laifi kan Dokar Zaɓe ta 2026 kan Ƙarancin Masu Kaɗa Kuri’a a Zaɓen FCT

February 22, 2026
Complete Ramadan Tafseer 1447/2026 Sheikh Malam Ahmad Tijjani Yusuf Guruntum

Complete Ramadan Tafseer 1447/2026 Sheikh Malam Ahmad Tijjani Yusuf Guruntum

February 21, 2026
Complete Ramadan Tafseer 1447/2026 Malam Ahmad Tijjani Yusuf Guruntum (Yamma)

Complete Ramadan Tafseer 1447/2026 Malam Ahmad Tijjani Yusuf Guruntum (Yamma)

February 21, 2026
NgHausa

© 2026 JNews - Premium WordPress news & magazine theme by Jegtheme.

Navigate Site

  • Privacy Policy
  • Terms and Conditions
  • Disclaimer
  • About Us
  • Contact Us

Follow Us

No Result
View All Result
  • Home
  • News
    • Politics

© 2026 JNews - Premium WordPress news & magazine theme by Jegtheme.

Enable Notifications OK No thanks