• Latest
  • Trending
  • All
  • News
  • Politics
Fina-Finan Hausa Guda biyar da aka Haska a ƙasashen waje

Fina-Finan Hausa Guda biyar da aka Haska a ƙasashen waje

February 21, 2025
AFCON 2025: Vladimir Petkovic Admits Nigeria Deserved 2-0 Quarter-Final Win Over Algeria

AFCON 2025: Vladimir Petkovic Admits Nigeria Deserved 2-0 Quarter-Final Win Over Algeria

January 11, 2026
Businesses Exploit New Tax Laws to Raise Prices Nationwide, Nigerians Lament

Businesses Exploit New Tax Laws to Raise Prices Nationwide, Nigerians Lament

January 10, 2026
Brahim Diaz Shines as Morocco Beat Cameroon to Reach AFCON 2025 Semi-Finals

Brahim Diaz Shines as Morocco Beat Cameroon to Reach AFCON 2025 Semi-Finals

January 9, 2026
Donald Trump Warns of More US Military Strikes in Nigeria Over Attacks on Christians

Donald Trump Warns of More US Military Strikes in Nigeria Over Attacks on Christians

January 9, 2026
AFCON 2025:Nigeria vs Algeria Super Eagles Face Desert Foxes in  Quarter-Final

AFCON 2025:Nigeria vs Algeria Super Eagles Face Desert Foxes in Quarter-Final

January 9, 2026
Arsenal Held to 0-0 Draw by Liverpool as Title Push Stalls at Emirates

Arsenal Held to 0-0 Draw by Liverpool as Title Push Stalls at Emirates

January 9, 2026
Rivers APC Rejects Impeachment Move Against Governor Fubara, Warns Assembly

Rivers APC Rejects Impeachment Move Against Governor Fubara, Warns Assembly

January 8, 2026
AFCON 2025: NSC Confirms Super Eagles Players’ Allowances, Bonuses Cleared

AFCON 2025: NSC Confirms Super Eagles Players’ Allowances, Bonuses Cleared

January 8, 2026
Court Orders Interim Forfeiture of 57 Properties Linked to Ex-AGF Abubakar Malami

Court Orders Interim Forfeiture of 57 Properties Linked to Ex-AGF Abubakar Malami

January 7, 2026
Nigerian Army Opens DSSC 29/2026 Recruitment for Engineers, Doctors, Others

Nigerian Army Opens DSSC 29/2026 Recruitment for Engineers, Doctors, Others

January 7, 2026
New Tax Regime: CITN Debunks Claims of Tax on Bank Balances

New Tax Regime: CITN Debunks Claims of Tax on Bank Balances

January 7, 2026
Fresh Terror Attacks Hit Kwara, Katsina, Kaduna as Journalists, Others Abducted

Fresh Terror Attacks Hit Kwara, Katsina, Kaduna as Journalists, Others Abducted

January 7, 2026
  • Privacy Policy
  • Terms and Conditions
  • Disclaimer
  • About Us
  • Contact Us
Wednesday, February 11, 2026
  • Login
NgNews
  • Home
    • Home – Layout 1
    • Home – Layout 2
    • Home – Layout 3
    • Home – Layout 4
    • Home – Layout 5
  • News
    Donald Trump Warns of More US Military Strikes in Nigeria Over Attacks on Christians

    Donald Trump Warns of More US Military Strikes in Nigeria Over Attacks on Christians

    Rivers APC Rejects Impeachment Move Against Governor Fubara, Warns Assembly

    Rivers APC Rejects Impeachment Move Against Governor Fubara, Warns Assembly

    Court Orders Interim Forfeiture of 57 Properties Linked to Ex-AGF Abubakar Malami

    Court Orders Interim Forfeiture of 57 Properties Linked to Ex-AGF Abubakar Malami

    Fresh Terror Attacks Hit Kwara, Katsina, Kaduna as Journalists, Others Abducted

    Fresh Terror Attacks Hit Kwara, Katsina, Kaduna as Journalists, Others Abducted

    AFCON 2025: Eric Chelle Hails Super Eagles’ 4-0 Win, Warns Against Complacencya

    AFCON 2025: Eric Chelle Hails Super Eagles’ 4-0 Win, Warns Against Complacencya

    Trending Tags

    • Donald Trump
    • Future of News
    • Climate Change
    • Market Stories
    • Election Results
    • Flat Earth
No Result
View All Result
NgNews
No Result
View All Result
  • Siyasa
  • Nishadi
  • Wasanni
  • TAFSEER
Home Blog

Fina-Finan Hausa Guda biyar da aka Haska a ƙasashen waje

by NgHausa
February 21, 2025
in Blog
0
Fina-Finan Hausa Guda biyar da aka Haska a ƙasashen waje
492
SHARES
1.4k
VIEWS
Share on FacebookShare on Twitter

Haska Finafinan Hausa a Duniya: Nasarori da Ci gaban Kannywood

Masu bibiyar masana’antar Kannywood suna ci gaba da bayyana farin cikinsu kan gagarumar nasarar da aka samu wajen haska finafinan Hausa a ƙasashen duniya, musamman a ƙasar Saudiyya.

Wannan na zuwa ne a daidai lokacin da ake murnar zaɓen fim ɗin “Mai Martaba”, wanda zai wakilci Najeriya a gasar karrama finafinai ta duniya—Oscars karo na 97 a Amurka.

Finafinan Hausa da Aka Haska a Ƙasashen Waje

Baya ga gasar Oscars, fim ɗin Mai Martaba ya samu shiga gasar karrama finafinai ta Septimius a birnin Amsterdam, Netherlands. Haka kuma, an haska wasu finafinai da suka ja hankalin duniya. Sai dai, hakan ya janyo tambayoyi daga wasu masu sharhi a masana’antar—me yasa finafinan Hausa ba su da yawa a manyan kasuwannin duniya?

Wasu Finafinan Hausa da Aka Haska a Ƙetare

1. Jalil

Fim ɗin Jalil ya shafi labarin iyali, inda Zahrah (Maryam Booth) da Yusuf (Yakubu Mohammed) ke fafutukar samun Naira miliyan 33 domin yi wa ɗansu Jalil tiyatar zuciya. Sai dai, a tsakiyar yunƙurin neman kuɗin, an yi garkuwa da mahaifiyar Yusuf.

See also  Shugaba Tinubu Ya Yi Ta’aziyya Kan Rasuwar Tsohon Shugaban Ƙasa Muhammadu Buhari

An haska fim ɗin a ranar 22 ga Maris, 2020, a Plaza Theatre, Atlanta, Amurka. Kamfanin Noless Studios ne ya ɗauki nauyin shirin, tare da umarnin Leslie Dapwatda.

2. Nanjala

Nanjala fim ne da ya haɗa manyan jaruman kudancin Najeriya kamar Enyinna Nwigwe, Nancy Isime, Segun Arinze, Sola Sobowale, tare da fitattun jaruman Kannywood kamar Ali Nuhu da Rabiu Rikadawa.

Fim ɗin ya bi sawun rayuwar ƴar jarida, wato Nanjala (Nancy Isime), kuma an haska shi a Turkiyya da Amurka kafin daga bisani a fara nunawa a Najeriya. Kabiru Jammaje da Abubakar Bashir Maishadda ne suka shirya, yayin da Ali Nuhu ya bayar da umarni.

3. Mamah

Fim ɗin Mamah ya ɗauki hankalin mutane musamman a ƙasar Saudiyya, inda aka haska shi a ranar 9 ga Disamba, 2024, a Red Sea Culture Square.

See also  Majalisar Tsarin Mulki Ta Kamaru Za Ta Fitar Da Sakamakon Zaɓen Shugaban Ƙasa a Litinin

Abdul Amart Maikwashewa da Rahama Sadau ne suka shirya fim ɗin, yayin da Toka Mcbaror ya bayar da umarni.

4. Mai Martaba

Wannan shi ne fim ɗin da aka zaɓa domin wakiltar Najeriya a gasar Oscars 2025. An shirya shi a jihar Katsina, inda ya bayyana tarihin kasuwancin dauri tsakanin ƙasashen Afirka.

Fim ɗin ya samu sahalewar hukumar tantance finafinai ta Najeriya, sannan an tantance shi a Amurka. Ana sa ran za a karrama finafinan da suka samu shiga gasar a ranar 2 ga Maris, 2025. Prince Daniel ne ya shirya fim ɗin kuma ya bayar da umarni.

5. Kakah

Kakah fim ne da ke bayyana matsalar garkuwa da mutane da ayyukan ƴan bindiga a garin Duma.

Jarumar fim ɗin, Kaka, ta taso a ƙauye, amma saboda damuwar da take fuskanta, ta yanke shawarar komawa birni domin samun ilimi da fatan taimakon ƙauyenta.

See also  Masauratar Gidan Igwai Sokoto ta dakatar da kuma tuɓe Soja Boy daka sarautar Yarimar Igwai

Fim ɗin ya samu lambar yabo ta kwalliya mafi kyau a gasar TAFF 2024 da aka gudanar a Amurka, tare da wasu kyaututtuka da dama.


Shin Kannywood na Matsowa Gab da Manyan Masana’antu?

Yayin da ake ci gaba da samun finafinan Hausa a gasar finafinai ta duniya, tambayar da wasu ke yi ita ce: me yasa finafinan Hausa ba su da yawa a manyan kasuwannin duniya duk da ƙarfin harshen Hausa?

Wannan ci gaba na nuna cewa masana’antar Kannywood na ƙara samun shahara, kuma yana da kyau a ƙara ƙoƙari wajen inganta tatsuniya, rubutun labari, da fasaha domin finafinan Hausa su shiga manyan kasuwanni kamar Hollywood da Bollywood.

Share this:

  • Share on Facebook (Opens in new window) Facebook
  • Share on X (Opens in new window) X
Share197Tweet123Share49
NgHausa

NgHausa

NgNews

Copyright © 2017 JNews.

  • Privacy Policy
  • Terms and Conditions
  • Disclaimer
  • About Us
  • Contact Us

Follow Us

No Result
View All Result
  • Home
  • News
    • Politics

Copyright © 2017 JNews.

Welcome Back!

Login to your account below

Forgotten Password?

Retrieve your password

Please enter your username or email address to reset your password.

Log In
Enable Notifications OK No thanks