• Latest
  • Trending
  • All
  • News
  • Politics
Hoton tsohon shugaban Majalisar Dattawa, David Mark, wanda INEC ta tabbatar a matsayin shugaban jam’iyyar ADC a Najeriya.

INEC Ta Amince da Jagorancin ADC ƙarƙashin David Mark a Najeriya

September 11, 2025
Tinubu Ya Sanya Hannu Kan Sabuwar Dokar Zaɓen Najeriya Ta 2026

Tinubu Ya Sanya Hannu Kan Sabuwar Dokar Zaɓen Najeriya Ta 2026

February 23, 2026
PDP ta Dora Laifi kan Dokar Zaɓe ta 2026 kan Ƙarancin Masu Kaɗa Kuri’a a Zaɓen FCT

PDP ta Dora Laifi kan Dokar Zaɓe ta 2026 kan Ƙarancin Masu Kaɗa Kuri’a a Zaɓen FCT

February 22, 2026
Complete Ramadan Tafseer 1447/2026 Sheikh Malam Ahmad Tijjani Yusuf Guruntum

Complete Ramadan Tafseer 1447/2026 Sheikh Malam Ahmad Tijjani Yusuf Guruntum

February 21, 2026
Complete Ramadan Tafseer 1447/2026 Malam Ahmad Tijjani Yusuf Guruntum (Yamma)

Complete Ramadan Tafseer 1447/2026 Malam Ahmad Tijjani Yusuf Guruntum (Yamma)

February 21, 2026
Complete Ramadan Tafseer 1447/2026 Prof. Isah Ali Ibrahim Pantami

Complete Ramadan Tafseer 1447/2026 Prof. Isah Ali Ibrahim Pantami

February 19, 2026
AFCON 2025: Vladimir Petkovic Admits Nigeria Deserved 2-0 Quarter-Final Win Over Algeria

AFCON 2025: Vladimir Petkovic Admits Nigeria Deserved 2-0 Quarter-Final Win Over Algeria

January 11, 2026
Businesses Exploit New Tax Laws to Raise Prices Nationwide, Nigerians Lament

Businesses Exploit New Tax Laws to Raise Prices Nationwide, Nigerians Lament

January 10, 2026
Brahim Diaz Shines as Morocco Beat Cameroon to Reach AFCON 2025 Semi-Finals

Brahim Diaz Shines as Morocco Beat Cameroon to Reach AFCON 2025 Semi-Finals

January 9, 2026
Donald Trump Warns of More US Military Strikes in Nigeria Over Attacks on Christians

Donald Trump Warns of More US Military Strikes in Nigeria Over Attacks on Christians

January 9, 2026
AFCON 2025:Nigeria vs Algeria Super Eagles Face Desert Foxes in  Quarter-Final

AFCON 2025:Nigeria vs Algeria Super Eagles Face Desert Foxes in Quarter-Final

January 9, 2026
Arsenal Held to 0-0 Draw by Liverpool as Title Push Stalls at Emirates

Arsenal Held to 0-0 Draw by Liverpool as Title Push Stalls at Emirates

January 9, 2026
Rivers APC Rejects Impeachment Move Against Governor Fubara, Warns Assembly

Rivers APC Rejects Impeachment Move Against Governor Fubara, Warns Assembly

January 8, 2026
  • Privacy Policy
  • Terms and Conditions
  • Disclaimer
  • About Us
  • Contact Us
Tuesday, March 17, 2026
  • Login
NgHausa
  • Home
    • Home – Layout 1
    • Home – Layout 2
    • Home – Layout 3
    • Home – Layout 4
    • Home – Layout 5
  • News
    Donald Trump Warns of More US Military Strikes in Nigeria Over Attacks on Christians

    Donald Trump Warns of More US Military Strikes in Nigeria Over Attacks on Christians

    Rivers APC Rejects Impeachment Move Against Governor Fubara, Warns Assembly

    Rivers APC Rejects Impeachment Move Against Governor Fubara, Warns Assembly

    Court Orders Interim Forfeiture of 57 Properties Linked to Ex-AGF Abubakar Malami

    Court Orders Interim Forfeiture of 57 Properties Linked to Ex-AGF Abubakar Malami

    Fresh Terror Attacks Hit Kwara, Katsina, Kaduna as Journalists, Others Abducted

    Fresh Terror Attacks Hit Kwara, Katsina, Kaduna as Journalists, Others Abducted

    AFCON 2025: Eric Chelle Hails Super Eagles’ 4-0 Win, Warns Against Complacencya

    AFCON 2025: Eric Chelle Hails Super Eagles’ 4-0 Win, Warns Against Complacencya

    Trending Tags

    • Donald Trump
    • Future of News
    • Climate Change
    • Market Stories
    • Election Results
    • Flat Earth
No Result
View All Result
NgHausa
No Result
View All Result
  • Siyasa
  • Nishadi
  • Wasanni
  • TAFSEER
Home Siyasa

INEC Ta Amince da Jagorancin ADC ƙarƙashin David Mark a Najeriya

by NgHausa
September 11, 2025
in Siyasa
0
Hoton tsohon shugaban Majalisar Dattawa, David Mark, wanda INEC ta tabbatar a matsayin shugaban jam’iyyar ADC a Najeriya.

David Mark

491
SHARES
1.4k
VIEWS
Share on FacebookShare on Twitter

Hukumar Zaɓe Mai Zaman Kanta ta Najeriya (INEC) ta tabbatar da jagorancin jam’iyyar haɗaka ta ADC ƙarƙashin tsohon shugaban Majalisar Dattawa, David Mark. Wannan ya biyo bayan wallafa sunayen shugabannin jam’iyyar a shafin hukumar na intanet.

Matakin ya zo ne a daidai lokacin da gamayyar ‘yan adawar Najeriya ke ƙoƙarin “inganta jam’iyyar” domin shirye-shiryen babban zaɓen 2027.

Tun a ranar 2 ga Yuli, 2025, aka bayyana ADC a matsayin jam’iyyar da gamayyar za ta yi amfani da ita, tare da David Mark a matsayin shugaban ƙasa da kuma Rauf Aregbesola a matsayin sakataren ƙasa. Sai dai sai yanzu INEC ta tabbatar da sunayen shugabannin a hukumance.

Sauran waɗanda suka samu matsayi a cikin shugabancin jam’iyyar sun haɗa da:

  • Ibrahim Ahmad Mani – Ma’aji
  • Akibu Dalhatu – Sakataren Kuɗi
  • Oserheimen Aigberaodion Osunbor – Mai bayar da shawara kan harkokin shari’a
See also  'Ƴan Najeriya ne za su zaɓi wanda zai yi takara a ADC'

‘Yan adawa suka haɗu a ƙarƙashin ADC ne domin ƙalubalantar shugaba Bola Tinubu, wanda ya hau mulki a 2023 bayan lashe zaɓen ƙasa.

Tun bayan hawansa mulki, Tinubu ya ɗauki matakai masu tasiri irin su cire tallafin man fetur da kuma sauye-sauye a fannin kuɗi — lamarin da ya sauya yanayin tattalin arzikin ƙasa.

A halin yanzu, yawancin manyan jam’iyyun Najeriya na fama da rikice-rikice na cikin gida tare da zargin jam’iyyar mai mulki APC da yi musu zagon ƙasa.

Share this:

  • Share on Facebook (Opens in new window) Facebook
  • Share on X (Opens in new window) X
Share196Tweet123Share49
NgHausa

NgHausa

NgHausa

Copyright © 2017 JNews.

  • Privacy Policy
  • Terms and Conditions
  • Disclaimer
  • About Us
  • Contact Us

Follow Us

No Result
View All Result
  • Home
  • News
    • Politics

Copyright © 2017 JNews.

Welcome Back!

Login to your account below

Forgotten Password?

Retrieve your password

Please enter your username or email address to reset your password.

Log In
Enable Notifications OK No thanks