Ga wani labari mai dadi game da jarumin mawakan Najeriya, Damini Ebunoluwa Ogulu, wanda aka fi sani da suna Burna Boy, wanda ya ci lambar yabo ta Grammy. Ya bayyana cewa ya girma a matsayin Kirista kafin ya Musulunta a wani yunƙuri na neman gaskiya a ruhansa.
Mawakin da ya yi waƙar ‘City Boy’ ya bayyana wannan a wata hira da ya yi da ɗan wasan kwaikwayo na Amurka, PlaqueBoyMax, inda ya yi magana game da imaninsa, neman gaskiya, da kuma gwagwarmayarsa na fahimtar addinan da aka tsara.
A cewarsa, “Na girma a matsayin ɗan Kirista, daga baya kuma na musulunta. Na yi nazari a kan duka, kuma har yanzu ina neman gaskiya. Duk yadda nake ƙara bincike, sai ƙara ruɗani.”
Burna Boy ya bayyana cewa tafiyarsa ta imani ta sa ya yi shakka game da tsarin addini na yau da kullun, kuma ya zaɓi neman kusantar da wani babban iko da kansa.
Ya kuma bayyana addini a matsayin wani makami na iko, yana mai cewa, ko da yake yana girmama imani, amma shi ya fi mayar da hankali ga ruhaniya fiye da koyaswar addini.
A cewarsa, “Addini ƙazanta ne. Duk wani hanya ne ta sarrafa jama’a. Na yi imani da babban iko. A bayyane yake cewa mu halitta ne, kuma dole ne akwai wanda ya halicce mu.”
Ya kuma ce addu’a tana ɗaya daga cikin muhimman abubuwa a rayuwarsa.
“Lokacin da na rufe idanuna ina addu’a, ina jin ana sauraren addu’ata. Ban san wanene yake saurareta ba. Yayin da nake yin addu’a kuma ina samun amsoshi, ina jin ana albarkace ni sosai,” in ji shi.
A cikin wannan hirar, Burna Boy ya kuma ayyana cewa marigayi jagoran Afrobeat, Fela Anikulapo-Kuti, shi ne kaɗai mawakin da ya fi shi girma.
“Shi ne sarki. Shi ne kaɗai wanda ya fi ni girma,” in ji shi yayin da yake rera waƙar Fela mai suna ‘Coffin for Head of State’.
Baya ga waƙa, Burna Boy ya kuma shiga cikin fina-finan Afirka. Kwanan nan ya zama babban furodusan wani fim mai ban tsoro mai suna ‘3 Cold Dishes’, wanda darektan fina-finan Najeriya, Asurf Oluseyi ya ba da umarni.
Fim ɗin, wanda ke biyo bayan wasu mata uku ‘yan Afirka da ke neman ramuwar gayya ga mazajen da suka yi musu zalunci, an harbe shi a Najeriya, Benin, da kuma ƙasar Cote d’Ivoire. An fara nuna shi a gidan sinima na Cineworld da ke Landan, kafin a nuna shi a Najeriya a bikin fina-finai na Afirka (AFRIFF) da ke Legas.
Ta kamfaninsa, Spaceship Films, Burna Boy yana tallafawa ƙoƙarin faɗaɗa labarun Afirka a duniya. Sa hannunsa ya jawo hankalin duniya ga fina-finan Afirka, tare da shirya fitar da fim ɗin ‘3 Cold Dishes’ a cikin ƙasashen Afirka 26, da kuma Faransa, Amurka, da Kanada.
A shekara ta 2021, ya ci lambar yabo ta Grammy don Mafi kyawun Kundin Waƙar Duniya don kundin sa mai suna ‘Twice As Tall’. Kwanan nan kuma ya fito da kundi na takwas na studio mai suna ‘No Sign of Weakness’.













