• Latest
  • Trending
  • All
  • News
  • Politics
Kwamitin Majalisar Ɗinkin Duniya ya zargi Isra’ila da aikata kisan kare dangi a Gaza bayan rahoton da ya gano hujjoji huɗu daga cikin abubuwa biyar na laifin ƙasa da ƙasa.

UN Ta Zargi Isra’ila da Aikata Kisan Kare Dangi a Gaza

September 16, 2025
Tinubu Ya Sanya Hannu Kan Sabuwar Dokar Zaɓen Najeriya Ta 2026

Tinubu Ya Sanya Hannu Kan Sabuwar Dokar Zaɓen Najeriya Ta 2026

February 23, 2026
PDP ta Dora Laifi kan Dokar Zaɓe ta 2026 kan Ƙarancin Masu Kaɗa Kuri’a a Zaɓen FCT

PDP ta Dora Laifi kan Dokar Zaɓe ta 2026 kan Ƙarancin Masu Kaɗa Kuri’a a Zaɓen FCT

February 22, 2026
Complete Ramadan Tafseer 1447/2026 Sheikh Malam Ahmad Tijjani Yusuf Guruntum

Complete Ramadan Tafseer 1447/2026 Sheikh Malam Ahmad Tijjani Yusuf Guruntum

February 21, 2026
Complete Ramadan Tafseer 1447/2026 Malam Ahmad Tijjani Yusuf Guruntum (Yamma)

Complete Ramadan Tafseer 1447/2026 Malam Ahmad Tijjani Yusuf Guruntum (Yamma)

February 21, 2026
Complete Ramadan Tafseer 1447/2026 Prof. Isah Ali Ibrahim Pantami

Complete Ramadan Tafseer 1447/2026 Prof. Isah Ali Ibrahim Pantami

February 19, 2026
AFCON 2025: Vladimir Petkovic Admits Nigeria Deserved 2-0 Quarter-Final Win Over Algeria

AFCON 2025: Vladimir Petkovic Admits Nigeria Deserved 2-0 Quarter-Final Win Over Algeria

January 11, 2026
Businesses Exploit New Tax Laws to Raise Prices Nationwide, Nigerians Lament

Businesses Exploit New Tax Laws to Raise Prices Nationwide, Nigerians Lament

January 10, 2026
Brahim Diaz Shines as Morocco Beat Cameroon to Reach AFCON 2025 Semi-Finals

Brahim Diaz Shines as Morocco Beat Cameroon to Reach AFCON 2025 Semi-Finals

January 9, 2026
Donald Trump Warns of More US Military Strikes in Nigeria Over Attacks on Christians

Donald Trump Warns of More US Military Strikes in Nigeria Over Attacks on Christians

January 9, 2026
AFCON 2025:Nigeria vs Algeria Super Eagles Face Desert Foxes in  Quarter-Final

AFCON 2025:Nigeria vs Algeria Super Eagles Face Desert Foxes in Quarter-Final

January 9, 2026
Arsenal Held to 0-0 Draw by Liverpool as Title Push Stalls at Emirates

Arsenal Held to 0-0 Draw by Liverpool as Title Push Stalls at Emirates

January 9, 2026
Rivers APC Rejects Impeachment Move Against Governor Fubara, Warns Assembly

Rivers APC Rejects Impeachment Move Against Governor Fubara, Warns Assembly

January 8, 2026
  • Privacy Policy
  • Terms and Conditions
  • Disclaimer
  • About Us
  • Contact Us
Monday, March 2, 2026
  • Login
NgHausa
  • Home
    • Home – Layout 1
    • Home – Layout 2
    • Home – Layout 3
    • Home – Layout 4
    • Home – Layout 5
  • News
    Donald Trump Warns of More US Military Strikes in Nigeria Over Attacks on Christians

    Donald Trump Warns of More US Military Strikes in Nigeria Over Attacks on Christians

    Rivers APC Rejects Impeachment Move Against Governor Fubara, Warns Assembly

    Rivers APC Rejects Impeachment Move Against Governor Fubara, Warns Assembly

    Court Orders Interim Forfeiture of 57 Properties Linked to Ex-AGF Abubakar Malami

    Court Orders Interim Forfeiture of 57 Properties Linked to Ex-AGF Abubakar Malami

    Fresh Terror Attacks Hit Kwara, Katsina, Kaduna as Journalists, Others Abducted

    Fresh Terror Attacks Hit Kwara, Katsina, Kaduna as Journalists, Others Abducted

    AFCON 2025: Eric Chelle Hails Super Eagles’ 4-0 Win, Warns Against Complacencya

    AFCON 2025: Eric Chelle Hails Super Eagles’ 4-0 Win, Warns Against Complacencya

    Trending Tags

    • Donald Trump
    • Future of News
    • Climate Change
    • Market Stories
    • Election Results
    • Flat Earth
No Result
View All Result
NgHausa
No Result
View All Result
  • Siyasa
  • Nishadi
  • Wasanni
  • TAFSEER
Home Blog

UN Ta Zargi Isra’ila da Aikata Kisan Kare Dangi a Gaza

by NgHausa
September 16, 2025
in Blog
0
Kwamitin Majalisar Ɗinkin Duniya ya zargi Isra’ila da aikata kisan kare dangi a Gaza bayan rahoton da ya gano hujjoji huɗu daga cikin abubuwa biyar na laifin ƙasa da ƙasa.
491
SHARES
1.4k
VIEWS
Share on FacebookShare on Twitter

Kwamitin bincike na Majalisar Ɗinkin Duniya (UN) ya fitar da sabon rahoto da ya zargi Isra’ila da aikata kisan kare dangi a kan Palasɗinawa a zirin Gaza.

Wannan rahoton ya ƙara hura wutar muhawara da suka da suka daɗe suna tasowa tun bayan fara yaƙin Isra’ila da Hamas a ƙarshen shekarar 2023.

Hujjojin da UN Ta Gabatar

A cewar rahoton, an samu isassun shaida da ke nuna cewa Isra’ila ta aikata huɗu daga cikin abubuwa biyar da ake ɗauka a matsayin ayyukan kisan kare dangi a ƙarƙashin dokokin ƙasa da ƙasa. Abubuwan huɗun sun haɗa da:

  1. Kashe wasu rukunin mutane gaba ɗaya ko a wani ɓangare.
  2. Jikkata su matuƙa, ciki har da janyo musu matsalolin da suka shafi lafiyar ƙwaƙwalwa da jiki.
  3. Aikata abubuwa da gangan domin rusa su, tare da niyyar kawar da su daga doron ƙasa.
  4. Hana su haihuwa, ta hanyar matakan da ke rage damar ci gaban al’ummar Palasɗinawa.
See also  Nan Ba Da Jimawa Ba Harkar Man Fetur Za Ta Sauya A Nijeriya – Dangote

Kwamitin ya ce duk waɗannan hujjoji sun fito fili ne ta hanyar nazarin kalaman shugabannin Isra’ila da kuma yadda ake tafiyar da rundunar tsaro a Gaza. Wannan, a cewar rahoton, ya isa a ɗauka a matsayin shaidar niyyar aikata kisan kare dangi.

Martanin Isra’ila

Sai dai ma’aikatar harkokin wajen Isra’ila ta yi gaggawar yin watsi da wannan rahoton, tana mai cewa “babu tushe balle makama a cikin rahoton.” Isra’ila ta jaddada cewa rundunar tsaronta na kai farmaki ne kawai kan ‘yan Hamas, ba kan fararen hula ba. Ta kuma bayyana rahoton a matsayin wani yunƙuri na rage mata ƙima a idon duniya.

Tasirin Rahoton

Rahoton na Majalisar Ɗinkin Duniya na iya ƙara matsa lamba a kan Isra’ila daga ƙasashen duniya, musamman ma daga ƙasashen da ke kiran a tsagaita wuta da kuma kare hakkin bil’adama a Gaza.

See also  I left Kannywood from today - Malam Ali ninety days

Haka kuma, rahoton na iya haifar da ƙarin matsin lamba ga manyan ƙasashe, ciki har da Amurka, wacce ita ce manyan abokan hulɗar Isra’ila.

A halin da ake ciki, ƙasashen Larabawa da dama da ƙungiyoyin kare haƙƙin ɗan Adam sun nuna goyon bayan rahoton, suna masu kira ga Kotun Ƙasa da Ƙasa (ICC) da ta ɗauki matakin shari’a kan waɗanda suka aikata laifuka.

Yayin da Isra’ila ke ci gaba da musanta zarge-zargen, rahoton UN ya sake tunzura muhawara kan makomar Palasɗinawa a Gaza da kuma matsayin Isra’ila a ƙasa da ƙasa.

Wannan na iya zama sabon juyin-juya-hali a rikicin da ya daɗe tsakanin bangarorin biyu.

See also  Damfara ta Internet: Hanyoyin da ake amfani da su da yadda za ka kare kanka

Share this:

  • Share on Facebook (Opens in new window) Facebook
  • Share on X (Opens in new window) X
Share196Tweet123Share49
NgHausa

NgHausa

NgHausa

Copyright © 2017 JNews.

  • Privacy Policy
  • Terms and Conditions
  • Disclaimer
  • About Us
  • Contact Us

Follow Us

No Result
View All Result
  • Home
  • News
    • Politics

Copyright © 2017 JNews.

Welcome Back!

Login to your account below

Forgotten Password?

Retrieve your password

Please enter your username or email address to reset your password.

Log In
Enable Notifications OK No thanks