• Privacy Policy
  • Terms and Conditions
  • Disclaimer
  • About Us
  • Contact Us
NgHausa
  • Home
    • Home – Layout 1
    • Home – Layout 2
    • Home – Layout 3
    • Home – Layout 4
    • Home – Layout 5
  • News
    Donald Trump Warns of More US Military Strikes in Nigeria Over Attacks on Christians

    Donald Trump Warns of More US Military Strikes in Nigeria Over Attacks on Christians

    Rivers APC Rejects Impeachment Move Against Governor Fubara, Warns Assembly

    Rivers APC Rejects Impeachment Move Against Governor Fubara, Warns Assembly

    Court Orders Interim Forfeiture of 57 Properties Linked to Ex-AGF Abubakar Malami

    Court Orders Interim Forfeiture of 57 Properties Linked to Ex-AGF Abubakar Malami

    Fresh Terror Attacks Hit Kwara, Katsina, Kaduna as Journalists, Others Abducted

    Fresh Terror Attacks Hit Kwara, Katsina, Kaduna as Journalists, Others Abducted

    AFCON 2025: Eric Chelle Hails Super Eagles’ 4-0 Win, Warns Against Complacencya

    AFCON 2025: Eric Chelle Hails Super Eagles’ 4-0 Win, Warns Against Complacencya

    Trending Tags

    • Donald Trump
    • Future of News
    • Climate Change
    • Market Stories
    • Election Results
    • Flat Earth
No Result
View All Result
  • Home
    • Home – Layout 1
    • Home – Layout 2
    • Home – Layout 3
    • Home – Layout 4
    • Home – Layout 5
  • News
    Donald Trump Warns of More US Military Strikes in Nigeria Over Attacks on Christians

    Donald Trump Warns of More US Military Strikes in Nigeria Over Attacks on Christians

    Rivers APC Rejects Impeachment Move Against Governor Fubara, Warns Assembly

    Rivers APC Rejects Impeachment Move Against Governor Fubara, Warns Assembly

    Court Orders Interim Forfeiture of 57 Properties Linked to Ex-AGF Abubakar Malami

    Court Orders Interim Forfeiture of 57 Properties Linked to Ex-AGF Abubakar Malami

    Fresh Terror Attacks Hit Kwara, Katsina, Kaduna as Journalists, Others Abducted

    Fresh Terror Attacks Hit Kwara, Katsina, Kaduna as Journalists, Others Abducted

    AFCON 2025: Eric Chelle Hails Super Eagles’ 4-0 Win, Warns Against Complacencya

    AFCON 2025: Eric Chelle Hails Super Eagles’ 4-0 Win, Warns Against Complacencya

    Trending Tags

    • Donald Trump
    • Future of News
    • Climate Change
    • Market Stories
    • Election Results
    • Flat Earth
No Result
View All Result
NgHausa
No Result
View All Result
  • Siyasa
  • Nishadi
  • Wasanni
  • TAFSEER
Home Siyasa

PDP ta Dora Laifi kan Dokar Zaɓe ta 2026 kan Ƙarancin Masu Kaɗa Kuri’a a Zaɓen FCT

NgHausa by NgHausa
February 22, 2026
in Siyasa
0
PDP ta Dora Laifi kan Dokar Zaɓe ta 2026 kan Ƙarancin Masu Kaɗa Kuri’a a Zaɓen FCT
493
SHARES
1.4k
VIEWS
Share on FacebookShare on Twitter

Jam’iyyar Peoples Democratic Party (PDP), ƙarƙashin jagorancin Tanimu Turaki, ta ɗora alhakin ƙarancin fitowar masu kaɗa kuri’a a zaɓen Majalisar Yankin Babban Birnin Tarayya (FCT) da aka gudanar ranar Asabar kan Dokar Zaɓe ta 2026, wadda ta bayyana a matsayin wacce ba ta da goyon bayan jama’a.

Jam’iyyar ta ce ƙarancin fitowar ya nuna rashin amincewa da tsarin zaɓe, inda ta jaddada cewa masu kaɗa kuri’a da dama sun rasa imani cewa kuri’unsu za su yi tasiri a sakamakon zaɓe.

PDP Ta Kafa Tawagar Lauyoyi

A martanin da ta mayar kan sakamakon zaɓen a ranar Lahadi, PDP ta sanar da kafa wata tawagar lauyoyi ta musamman domin duba koke-koken ‘yan takararta da suka yi zargin rashin adalci a fagen takara.

See also  Kwankwaso: NNPP Ba Ta Da Ƙawance da Kowace Jam’iyya a Hali Yanzu

Jam’iyyar ta buƙaci Majalisar Dokoki ta Ƙasa da Shugaba Bola Ahmed Tinubu su ɗauki matakin gaggawa domin ceto dimokuraɗiyya ta hanyar tabbatar da gaskiya da adalci a tsarin zaɓe.

Kwamared Ini Ememobong, Sakataren Yaɗa Labarai na Ƙasa na jam’iyyar, ya ce:

“Mun kafa wata ƙungiyar lauyoyi ta musamman ƙarƙashin jagorancin Mai Ba da Shawara kan Shari’a na Ƙasa, Shafi Bara’u, Esq, domin taimaka wa ‘yan takarar da ke da ƙorafe-ƙorafe na gaskiya da kuma jagorantar shari’o’in bayan zaɓe.

Ya kamata su tuntuɓi ofishin Mai Ba da Shawara kan Shari’a na Ƙasa nan take, domin jinkiri na iya kawo illa ga shari’o’in ƙarar zaɓe.”

Ya ƙara da cewa:

“Rashin fitowar masu zaɓe martani ne kai tsaye ga Dokar Zaɓe ta 2026 da ta sa jama’a suka rasa imani da sakamakon zaɓen. Idan ba a yi gyara cikin gaggawa ba, wannan na iya zama hasashen abin da zai faru a zaɓen 2027.”

Duk da Zarge-Zarge, PDP Ta Samu Wasu Nasarori

Duk da sukar da ta yi, Kwamitin Aiki na Ƙasa (NWC) na PDP ya taya ‘yan takararta murnar nasarorin da suka samu a zaɓen.

See also  Da dama daga cikin ma'aikatan gwamnatin Najeriya ba su da tarbiyya - Sanusi II

Jam’iyyar ta bayyana cewa, duk da zargin amfani da kuɗi da barazana, har yanzu ta samu wasu nasarori masu muhimmanci.

Ta ce:

“Kwamitin Aiki na Ƙasa na PDP na taya ‘yan takararmu da suka yi nasara a zaɓen Kansilolin Yanki da aka gudanar a Abuja ranar 21 ga Fabrairu, 2026, murna.

Kodayake sakamakon bai kai yadda muka yi tsammani ba, wannan nasarar ta zo ne a yanayin tsoratarwa, siyasar kuɗi mai ƙarfi da kuma zargin amfani da jami’an tsaro wajen yin tasiri a sakamakon zaɓe.”

Jam’iyyar ta yi zargin cewa akwai rahotanni da shaidun bidiyo da ke nuna yadda aka yi amfani da jami’an tsaro masu ɗauke da makamai wajen kwashe takardun sakamako daga rumfunan zaɓe da kuma tsoratar da masu kaɗa kuri’a.

See also  Kotun Tarayya Ta Bukaci A Dawo da Sanata Natasha Akpoti-Uduaghan a Majalisar Dattawa

A ƙarshe, PDP ta taya zaɓaɓɓen Shugaban Majalisar Yankin Gwagwalada, Mohammed Kasim, da kansilolin da Hukumar Zaɓe Mai Zaman Kanta ta Ƙasa (INEC) ta ayyana sun yi nasara murna.

Share this:

  • Share on Facebook (Opens in new window) Facebook
  • Share on X (Opens in new window) X
Tags: BbchausaLabaran DuniyaLabaran siyasaLeadership Hausa
  • Trending
  • Comments
  • Latest
Complete Ramadan Tafseer 1447/2026 Prof. Isah Ali Ibrahim Pantami

Complete Ramadan Tafseer 1447/2026 Prof. Isah Ali Ibrahim Pantami

February 19, 2026
Complete Ramadan Tafseer 1447/2026 Sheikh Malam Ahmad Tijjani Yusuf Guruntum

Complete Ramadan Tafseer 1447/2026 Sheikh Malam Ahmad Tijjani Yusuf Guruntum

February 21, 2026
AFCON 2025: Vladimir Petkovic Admits Nigeria Deserved 2-0 Quarter-Final Win Over Algeria

AFCON 2025: Vladimir Petkovic Admits Nigeria Deserved 2-0 Quarter-Final Win Over Algeria

January 11, 2026
Brief history of Fatima Hussaini Abbas “Maryam Labarina”

Brief history of Fatima Hussaini Abbas “Maryam Labarina”

6
COMPLETE RAMADAN TAFSEER 1446/2025 SHEIKH MALAM AHMAD TIJJANI YUSUF GURUNTUM

COMPLETE RAMADAN TAFSEER 1446/2025 SHEIKH MALAM AHMAD TIJJANI YUSUF GURUNTUM

2
COMPLETE RAMADAN TAFSEER 1446/2025 PROF. Isah Ali Ibrahim Pantami

COMPLETE RAMADAN TAFSEER 1446/2025 PROF. Isah Ali Ibrahim Pantami

1
PDP ta Dora Laifi kan Dokar Zaɓe ta 2026 kan Ƙarancin Masu Kaɗa Kuri’a a Zaɓen FCT

PDP ta Dora Laifi kan Dokar Zaɓe ta 2026 kan Ƙarancin Masu Kaɗa Kuri’a a Zaɓen FCT

February 22, 2026
Complete Ramadan Tafseer 1447/2026 Sheikh Malam Ahmad Tijjani Yusuf Guruntum

Complete Ramadan Tafseer 1447/2026 Sheikh Malam Ahmad Tijjani Yusuf Guruntum

February 21, 2026
Complete Ramadan Tafseer 1447/2026 Malam Ahmad Tijjani Yusuf Guruntum (Yamma)

Complete Ramadan Tafseer 1447/2026 Malam Ahmad Tijjani Yusuf Guruntum (Yamma)

February 21, 2026
NgHausa

© 2026 JNews - Premium WordPress news & magazine theme by Jegtheme.

Navigate Site

  • Privacy Policy
  • Terms and Conditions
  • Disclaimer
  • About Us
  • Contact Us

Follow Us

No Result
View All Result
  • Home
  • News
    • Politics

© 2026 JNews - Premium WordPress news & magazine theme by Jegtheme.

Enable Notifications OK No thanks