Labaran Duniya
Burkina Faso ta Haramta Auren Jinsi

Gwamnatin sojin Burkina Faso a ƙarƙashin jagorancin Ibrahim Traoré ta sanar da dokar da ta haramta auren jinsi a fadin ƙasar.
Wannan mataki ya zo ne kusan shekara guda bayan an yi garambawul ga dokokin iyali, inda aka ƙara batun auren jinsi a cikin tsarin.
Dokar ta Sabon Mataki
- Sabuwar dokar ta tanadi cewa duk wanda aka kama da laifin auren jinsi zai iya fuskantar hukuncin daurin shekaru biyar a gidan yari.
- Ministan shari’a na ƙasar, Edasso Rodrigue Bayala, ya bayyana hakan a cikin sanarwar da aka yada ta kafar talabijin ta gwamnati, RTB.
Matsayin Burkina Faso a Nahiyar Afirka
- Kafin wannan dokar, Burkina Faso na cikin ƙasashe 22 daga cikin 54 a Afirka da suka amince da auren jinsi.
- A wasu ƙasashen Afirka, auren jinsi na iya jawo hukuncin kisa ko daurin gidan yari mai tsaro.
Misalin Maƙwabta
A bara ma dai, maƙwabciyar ƙasar Mali ta riga ta kafa dokar da ta haramta auren jinsi.